JIKWAMUE KIUCHUMI

fuga kuku wa Kkienyeji

Jisajili katika semina za ufugaji kuku kibiashara

Tunapatikana Jumatatu - Jumamosi
KITUNDA - Kivule kwa Mpemba

Imeandaliwa na:

Simu: 0656 004 001 au 0656 004 002 Barua pepe: info@breakthrough.co.tz

KIELELEZO JUU YA UFUGAJI WA KUKU WA KIENYEJI

Utangulizi: Breakthrough Business Support ni taasisi ya ushauri na mafunzo ya ujasiriamali. Lengo kuu ni
kuwawezesha watu kutengeneza ajira kwao binafsi na watu wengine:

| Kuhusu kuku wa kienyeji B

Kuku wa kienyeji wamekuwa wakifugwa kwa wingi vijijini kwa malengo ya kupata nyama na mayai kwa
ajili ya familia husika na kiasi kidogo kwa ajili ya kupata pesa za kujikimu. Kuku na mayai ya kienyeji yana
faida kubwa kiafya kutofautisha na kuku wa kisasa ambao hukuzwa kwa kemikali.

Idadi ya kuku: Tanzania inakadiriwa kuwa na jumla ya kuku Milioni 34 tu wanaofugwa na takribani
60.5% wa kaya zinazojishughulisha na kilimo. Hata hivyo uzalishaji wake ubaki kuwa duni

~ Changamoto za wafugaji ~ Faida za mafunzo ya ufugaji wa kuku wa kienyeji
1. Utunzajl duni 1. Itaongeza mizunguko kutoka 3 hadi 6 mpaka 8
2. Udhibiti mdogo wa magonjwa kwa mwaka
3. Lishe duni 2. Ataongeza uwezo wa kutaga kutoka mayai 10
4. Makazi duni hadi 15 kufikia 15 mpaka 20
5. Uzaliano wa karibu 3. Idadiya vifaranga wanaokua inaongezeka hivyo
6. Teknolojia duni kuku 1 kuleta kuku 100 mpaka 120 kwa mwaka
7. Kukosekana kwa mtazamo/mwamko wa

kibiashara

Mafunzo haya yanapatikana Kituo cha mafunzo kilichopo Kitunda, Kivule kwa Mpemba

Kwa makadirio ya bei ya kuku ya Sh 10,000/= inamaanisha mfugaji atajiingizia Tshs 1,200,000/= Kutokana na kila
kuku mmoja atakayetoa vifaranga 120 vitakavyokua kwa mwaka



